ชะอำ & หัวหิน กระดานข่าว

เมนูประจำจังหวัดเพชรบุรี ก๋วยเตี๋ยวน้ำแดง ^^ ราดซอสน้ำแดง !!

สวัสดีครับ วันนี้ขอแนะนำเมนูประจำจังหวัดเพชรบุรีหน่อยนะครับ แต่คิดว่าท่านที่ชอบเดินทางไปชะอำ น่าจะเคยทานกันบ้าง นี่คือ เมนูประจำจังหวัดเพชรบุรี มีที่เพชรบุรีที่เดียวเลยครับ !! ชื่อเมนู "ก๋วยเตี๋ยวน้ำแดง" แต่เมนูที่ผมสั่งไป คือ "ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดง"ครับ

แสดงความคิดเห็น กลับข้างบน

# ความคิดเห็นที่ : 1

โพสต์เมื่อ : 2012-11-30, 09:59

นี่ครับ "ซอสน้ำแดง" จะวางไว้ทุกโต๊ะ ให้ลูกค้าสามารถตักราดได้เอง มากน้อยแล้วแต่ชอบครับ //ราดเยอะๆ อร่อย^^

# ความคิดเห็นที่ : 2

โพสต์เมื่อ : 2012-11-30, 10:00

"ก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดง"เมื่อราดซอสน้ำแดง ..น่าทานมั้ยครับ ราคา 25บาท เท่านั้น !! (ทานตั้งแต่เด็กๆกับเมนูเด็ดๆ^~^)

# ความคิดเห็นที่ : 3

โพสต์เมื่อ : 2012-11-30, 10:00

เครื่องดื่ม // ชาเย็น นมเย็น กาแฟ โอเลี้ยง .. น้ำชงมีครบครับ ทุกอย่าง 10บาท ราคาถูกและหวาน กลมกล่อม (มาเพชรบุรี ไม่ได้ทานหวาน แปลว่ามาไม่ถึงนะครับ 55+)

# ความคิดเห็นที่ : 4

สถานที่ตั้งร้าน :: ร้านก๋วยเตี๋ยวหมูน้ำแดง อยู่ข้างวิทยาลัยเทคนิคเพชรบุรี .. กำแพงติดกันเลยครับ // บรรยากาศร้านเป็นชาวบ้านๆ สะอาดและคนเต็มร้าน โต๊ะเต็มนะครับ ^^ ไปเพชรบุรีครั้งหน้า อย่าลืมมาทานกันครับ

แสดงความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น

โพสไอคอน :

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)

*ขนาดของภาพไม่เกิน 150 K (ใช้ได้เฉพาะภาพที่มีนามสกุล JPG,GIF)